หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยทำงาน บริษัท ยูแทกซ์ เอฟ เอ็ม จำกัด ในนิคมอุสาหกรรมลำพูนบ้าง  (อ่าน 2057 ครั้ง)

คนตกงาน
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 03:42:43 PM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

อยากถามเพื่อน ๆ ใครที่รู้จักหรือเคยทำงานในบริษัท ยูแทกซ์ เอฟ เอ็ม จำกัด ที่อยู่ในนิคมอุสาหกรรมลำพูนบ้าง เป็นบริษัทผลิตเกี่ยวกับชิ้นส่วนของเสื้อกางเกงในสตรี ดิฉันอยากทราบว่าภาพโดยรวมของบริษัทเป็นเช่น  เพราะหลังจากที่ดิฉันไปสมัครและสัมภาษณ์เบื้องต้นมานั้น คนสัมภาษณ์กดเงินเดือนมากเลย ดิฉันมีประสบการณ์ด้านงานบัญชีมาสองปี แต่เค้ากลับกดเงินเดือนให้เริ่มต้นที่ หนึ่งหมื่นบาทเท่านั้น ทำให้ไม่แน่ใจว่าบริษัทมีปัญหาในเรื่องของเงินหรือป่าว เพราะตั้งอยู่ในนิคมก็น่าจะจ่ายจ้างตามมาตรฐานของนิคม...เพื่อน ๆ คนไหนรู้จึกช่วยแชร์ด้วยนะค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หนุ่มลำพูน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 04:34:02 PM »

บริษัทนี้เค้าตั้งอยู่ในเขตนิคมอุสาหกรรมภาคเหนือนะครับ แต่เท่าที่ผมเคยเข้าไปสัมภาษณ์งานเค้าค่อนข้างจะกดเงินเดือน ยังไงถ้าคุณได้เข้าไปทำงานก็ลองทำไปก่อนนะครับ ผมเห้นเค้าขยายโรงงานเพิ่มอีก 2 หลัง แต่เท่าที่เคยรู้ที่นี่ rate เงินเดือนจะน้อยกว่าใครเพื่อนในย่านนิคมครับ ยิงฟันยิ้ม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Ta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 04:46:04 PM »

โดยปกติแล้ว  ถ้าประสบการณ์ 2 ปีมาสมัครงานในโซนนิคมอุตสาหกรรม  ถ้าเขาเห็นว่าประสบการณ์ที่คุณมีนำมาใช้กับการทำงานที่นี่ไม่ได้  เขาจะให้อัตราเด็กจบใหม่  เหมือนเริ่มสอนใหม่ทุกอย่าง  แต่ถ้าเมื่อไรที่เขายอมจ่ายค่าประสบการณ์ให้คุณ  คุณก็จะคาดหวังงานจากคุณมาก  นั่นคือคุณเหมือนพร้อมกับการทำงาน  จะไม่ได้รับการสอนงานจะโดนกดดันมาก
วิศวกรเป็ด
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 03:07:44 PM »

อยากทราบว่าพี่เคยสอบที่ บ. นามิกิ กันไหมค่ะ ในตำแหน่ง QA Engineer ข้อสอบยากไหม พอดีน้องจะไปสอบวันพรุ่งนี้แล้วขอละเอียดๆเลยนะค่ะ ^_^
Utax FM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 09:10:43 PM »

บริษัทยูแท๊ก FM เป็นบริษัทสัญชาติ japan ครับ
ขอบอกว่าที่นี่เคี่ยวมากๆ อย่างที่ท่านด้านบนเอ่ยมาถูกต้องครับ
ฐานเงินเดือนที่นี่จะน้อยมาก กระผมเห็นว่ามีพนักงานที่นี่แหละ แอบไปสมัครงานบริษัทอื่นเพียบเลย

**ถ้าเจ้าของกระทู้ยังไม่ได้งานที่ไหน ก็ไปทำก่อนนะครับถ้าได้ที่ใหม่ที่ดีกว่าก็ค่อยลาออกครับ
แต่ยอมรับครับว่าที่นี่เคี่ยวสุดๆ โดยเฉพาะ Factory mgr.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์